CẦU THỦ
Đang thi đấu
Leighton Clarkson
Giá trị thị trường
1,0 Tr €
30 tháng 5, 2024
Câu lạc bộ
Tiền vệ
- Vị trí cụ thể
- Tiền vệ trung tâm
- Chân thuận
- Phải
- Sinh
- 19 tháng 10, 2001
- Nơi sinh
- Clitheroe, Anh
- Chiều cao
- 1,75 m
- Quốc tịch
- Anh
- Gia nhập CLB từ
- 1 tháng 7, 2023
- Hợp đồng đến
- 30 tháng 6, 2028
- Người đại diện
- THE·TEAM
Trận tiếp theo
Scottish Premiership
· Pittodrie Stadium, Aberdeen
Mùa giải
Chỉ tính mùa giải hoàn chỉnh, đến 25/26
Mùa giải
8
Số trận
119
Bàn thắng
10
Kiến tạo
12
Giải VĐQG
| Mùa giải | Giải đấu | Đội bóng | Số trận | Bàn thắng | Kiến tạo | Thẻ vàng | Thẻ đỏ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 25/26 | Premiership | Aberdeen FC | 13 | 0 | 0 | 1 | 0 |
| 24/25 | Premiership | Aberdeen FC | 29 | 4 | 1 | 3 | 0 |
| 23/24 | Premiership | Aberdeen FC | 31 | 2 | 3 | 2 | 0 |
| 22/23 | Premiership | Aberdeen FC | 29 | 4 | 7 | 4 | 0 |
Cúp quốc nội
| Mùa giải | Giải đấu | Đội bóng | Số trận | Bàn thắng | Kiến tạo | Thẻ vàng | Thẻ đỏ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 25/26 | SFA Cup | Aberdeen FC | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 |
| 24/25 | SFA Cup | Aberdeen FC | 5 | 0 | 0 | 0 | 0 |
| 23/24 | SFA Cup | Aberdeen FC | 4 | 0 | 1 | 0 | 0 |
| 22/23 | SFA Cup | Aberdeen FC | 1 | 0 | 0 | 1 | 0 |
| 19/20 | FA Cup | Liverpool FC | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Cúp châu lục
| Mùa giải | Giải đấu | Đội bóng | Số trận | Bàn thắng | Kiến tạo | Thẻ vàng | Thẻ đỏ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2025 | Europa League Qualifying | Aberdeen FC | 2 | 0 | 0 | 0 | 0 |
| 2023 | Europa League Qualifying | Aberdeen FC | 2 | 0 | 0 | 0 | 0 |
| 20/21 | Champions League | Liverpool FC | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 |
Số áo
Số áo thi đấu được ghi nhận từ năm 2013.
Câu lạc bộ
| Mùa giải | Câu lạc bộ | Số | Trận |
|---|---|---|---|
| 25/26 | 10 | 30 | |
| 24/25 | 10 | 34 | |
| 23/24 | 10 | 45 | |
| 22/23 | 20 | 30 | |
| 2020 | 84 | 1 | |
| 20/21 | 65 | 8 |
Lịch sử chuyển nhượng
| Mùa giải | Đến | Loại | Phí |
|---|---|---|---|
| 23/24 | Chuyển nhượng | Không công bố | |
| 22/23 | Chuyển nhượng | Chuyển nhượng tự do | |
| 22/23 | Chuyển nhượng | Chuyển nhượng tự do | |
| 21/22 | Chuyển nhượng | Chuyển nhượng tự do | |
| 21/22 | Chuyển nhượng | Chuyển nhượng tự do | |
| 20/21 | Chuyển nhượng | Không công bố | |
| 18/19 | Chuyển nhượng | Không công bố |
Giá trị thị trường
Hiện tại
1,0 Tr €
- 18 thg 3, 2021: €150k, Liverpool U23
- 24 thg 11, 2021: €300k, Blackburn
- 15 thg 6, 2022: €800k, Liverpool U23
- 13 thg 12, 2022: €800k, Aberdeen FC
- 22 thg 9, 2023: €850k, Aberdeen FC
- 30 thg 5, 2024: €1m, Aberdeen FC
Thay đổi gần nhất
Câu hỏi thường gặp
Leighton Clarkson đang thi đấu cho CLB nào?
- CLB hiện tại của Leighton Clarkson là Aberdeen FC.
Leighton Clarkson mang áo số mấy?
- Leighton Clarkson mang áo số 10. Câu lạc bộ là Aberdeen FC.
Leighton Clarkson chơi vị trí nào?
- Leighton Clarkson chơi ở vị trí Tiền vệ trung tâm.
Leighton Clarkson bao nhiêu tuổi?
- Leighton Clarkson 24 tuổi, sinh ngày 19 tháng 10, 2001.
Giá trị thị trường của Leighton Clarkson là bao nhiêu?
- Giá trị thị trường của Leighton Clarkson là 1,0 Tr €, được ghi nhận vào ngày 30 tháng 5, 2024.
Leighton Clarkson đã ghi bao nhiêu bàn thắng?
- Trong các mùa giải chúng tôi có dữ liệu, Leighton Clarkson đã thi đấu 119 trận. Trong các mùa giải được ghi nhận đó, Leighton Clarkson đã ghi được 10 bàn thắng. Các con số này chỉ bao gồm những mùa giải trong dữ liệu của chúng tôi, không phải tổng số toàn bộ sự nghiệp.
Leighton Clarkson đã khoác áo đội tuyển quốc gia bao nhiêu trận?
- Leighton Clarkson đã thi đấu 5 trận ở cấp độ quốc tế. Đội tuyển được ghi nhận là Anh.
Leighton Clarkson mang quốc tịch gì?
- Quốc tịch của Leighton Clarkson là Anh.
Leighton Clarkson sinh ra ở đâu?
- Leighton Clarkson sinh ra tại Clitheroe, Anh.
Leighton Clarkson cao bao nhiêu?
- Chiều cao của Leighton Clarkson là 1,75 m.
Leighton Clarkson thuận chân nào?
- Leighton Clarkson thuận chân phải.
Hợp đồng của Leighton Clarkson kết thúc khi nào?
- Hợp đồng của Leighton Clarkson có hiệu lực đến 30 tháng 6, 2028.
Chuyên mục này chưa có bài
Chúng tôi đăng bài mỗi ngày — quay lại sau nhé.